Manylion cyswllt y gweinidogion. Esbonio sut mae eich gohebiaeth yn cael ei thrin.

Gallwch gysylltu â gweinidogion Llywodraeth Cymru naill ai drwy e-bost neu drwy’r post (nid oes angen defnyddio’r ddwy ffordd). Ein nod yw ymateb o fewn 17 diwrnod gwaith.

Mae tudalennau’r gweinidogion yn rhestru’r materion y maent yn gyfrifol amdanynt. Llywodraeth y Deyrnas Unedig sy’n gyfrifol am faterion sydd heb eu datganoli.

E-bost

Prif Weinidog Cymru
Mark Drakeford: YP.prifweinidog@llyw.cymru
Cyfrifoldebau

Y Gweinidog Cyllid a’r Trefnydd
Rebecca Evans: Gohebiaeth.Rebecca.Evans@llyw.cymru
Cyfrifoldebau

Y Gweinidog Iechyd a Gwasanaethau Cymdeithasol
Vaughan Gething: Gohebiaeth.Vaughan.Gething@llyw.cymru
Cyfrifoldebau

Gweinidog yr Amgylchedd, Ynni a Materion Gwledig
Lesley Griffiths: Gohebiaeth.Lesley.Griffiths@llyw.cymru
Cyfrifoldebau

Y Gweinidog Tai a Llywodraeth Leol
Julie James: Gohebiaeth.Julie.James@llyw.cymru
Cyfrifoldebau

Y Cwnsler Cyffredinol a’r Gweinidog Brexit
Jeremy Miles: YPCCGB@llyw.cymru
Cyfrifoldebau

Gweinidog y Gymraeg a Chysylltiadau Rhyngwladol
Eluned Morgan: Gohebiaeth.Eluned.Morgan@llyw.cymru
Cyfrifoldebau

Gweinidog yr Economi a Thrafnidiaeth
Ken Skates: Gohebiaeth.Ken.Skates@llyw.cymru
Cyfrifoldebau

Y Gweinidog Addysg
Kirsty Williams: Gohebiaeth.Kirsty.Williams@llyw.cymru
Cyfrifoldebau

Y Dirprwy Weinidog Tai a Llywodraeth Leol
Hannah Blythyn: Gohebiaeth.Hannah.Blythyn@llyw.cymru
Cyfrifoldebau

Y Dirprwy Weinidog Diwylliant, Chwaraeon a Thwristiaeth
Dafydd Elis-Thomas: Gohebiaeth.Dafydd.Elis-Thomas@llyw.cymru
Cyfrifoldebau

Y Dirprwy Weinidog a’r Prif Chwip
Jane Hutt: Gohebiaeth.Jane.Hutt@llyw.cymru
Cyfrifoldebau

Y Dirprwy Weinidog Iechyd a Gwasanaethau Cymdeithasol
Julie Morgan: Gohebiaeth.Julie.Morgan@llyw.cymru
Cyfrifoldebau

Dirprwy Weinidog yr Economi a Thrafnidiaeth
Lee Waters: Gohebiaeth.Lee.Waters@llyw.cymru
Cyfrifoldebau

Neu drwy’r post

Y Gweinidog/Dirprwy Weinidog …
Llywodraeth Cymru
5ed Llawr
Tŷ Hywel
Bae Caerdydd
CF99 1NA

Beth sy’n digwydd pan fyddwch yn cysylltu â gweinidog?

Y Gymraeg

Gallwch gysylltu â Llywodraeth Cymru yn Gymraeg neu yn Saesneg.

Bydd gohebiaeth Gymraeg yn cael ei hateb yn Gymraeg.

Ni fydd defnyddio’r Gymraeg yn achosi oedi cyn ichi gael ymateb.

Pwy fydd yn ymateb?

Nid oes modd i’r gweinidogion eu hunain ymateb bob tro. Mae’n bosibl y cewch ymateb gan was sifil ar eu rhan.

Os byddwch chi'n anfon copi o'r ohebiaeth at fwy nag un gweinidog, dim ond un ateb y byddwch yn ei gael fel arfer, a hynny gan y gweinidog mwyaf priodol. Mae’n bosibl mai swyddog fydd yn ymateb ar ran y gweinidog.

Os mai wedi copïo gweinidog i’r ohebiaeth y byddwch, ni chewch ateb fel arfer.

Ymgyrchoedd

Bydd trefnwyr ymgyrchoedd yn cael ymateb gan y gweinidog priodol fel arfer. Ni fydd llythyrau a chardiau post sy’n ymwneud ag ymgyrch yn cael ymateb fel arfer, ond byddant yn cael eu cadw a’u ffeilio.

Cysylltu ag Aelod Cynulliad eich etholaeth

Os hoffech gysylltu â gweinidog yn ei rôl fel Aelod Cynulliad eich etholaeth, cewch ei fanylion cyswllt ar wefan Cynulliad Cenedlaethol Cymru.

Gohebiaeth oddi wrth gynrychiolwyr etholedig

Anfon cais am gyfarfod neu wahoddiad i weinidog